Club \/ăn |-|óa
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Club \/ăn |-|óa

Trang ChínhTrang Chính  GalleryGallery  Latest imagesLatest images  Tìm kiếmTìm kiếm  Đăng kýĐăng ký  Đăng NhậpĐăng Nhập  
Latest topics
» Mu Giải Trí Season 2 Open Beta 13h 16/05/2012
Vì vô tình, anh đã đẩy em ra xa Asdasd13Wed May 16, 2012 4:25 pm by vinh206

» MU Giải Trí Season 6.2 Open Beta 08/05/2012
Vì vô tình, anh đã đẩy em ra xa Asdasd13Sun May 06, 2012 11:30 pm by vinh206

» MU Giải Trí SS 6.1 - Alpha Test 14h 04/05/2012
Vì vô tình, anh đã đẩy em ra xa Asdasd13Fri May 04, 2012 10:07 am by vinh206

» MU Giải Trí SS 6.2 - Alpha Test 14h 03/05/2012
Vì vô tình, anh đã đẩy em ra xa Asdasd13Thu May 03, 2012 1:26 pm by vinh206

» ck iu vk nhiu lam ak dung khoc nua nha vk iu
Vì vô tình, anh đã đẩy em ra xa Asdasd13Wed Nov 16, 2011 11:03 am by lynk_cao

» Lể Thành Hôn
Vì vô tình, anh đã đẩy em ra xa Asdasd13Thu Sep 01, 2011 5:44 pm by langtu_depzai

»  .....tai...ai
Vì vô tình, anh đã đẩy em ra xa Asdasd13Tue Aug 30, 2011 8:44 pm by lynk_cao

» Họp Văn Hoá
Vì vô tình, anh đã đẩy em ra xa Asdasd13Sun Aug 28, 2011 5:17 pm by langtu_depzai

» Thông Báo quan trọng
Vì vô tình, anh đã đẩy em ra xa Asdasd13Sat Aug 20, 2011 3:09 pm by choy9999

Navigation
 Portal
 Diễn Đàn
 Thành viên
 Lý lịch
 Trợ giúp
 Tìm kiếm

Share | 

Vì vô tình, anh đã đẩy em ra xa

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down 
Tác giảThông điệp
langtu_depzai
Nghiệp Dư
Nghiệp Dư
langtu_depzai

Vì vô tình, anh đã đẩy em ra xa Empty
Bài gửiTiêu đề: Vì vô tình, anh đã đẩy em ra xa   Vì vô tình, anh đã đẩy em ra xa Asdasd13Mon May 23, 2011 1:16 pm

Anh đã để em đơn độc.
Người ta bảo, trong tình yêu, so sánh là hết yêu rồi. Em không biết nữa, cũng không dám biết em có còn yêu anh hay không. Nhưng rõ ràng em đang so sánh anh với anh ấy, rõ ràng em đang nghĩ đến anh ấy nhiều hơn.

Rõ ràng hình bóng anh ấy mỗi phút, mỗi giây đều ngự trị trong lòng em - điều mà có thể trước đây em chỉ dành cho anh.

Trớ trêu! Em muốn nhắn tin cho anh ấy, muốn gặp gỡ anh ấy, muốn nghe giọng nói của anh ấy, muốn đọc những dòng tin anh ấy nhắn cho em. Ngọt ngào và tình cảm! Em biết rõ ràng em đi sai đường và anh ấy thậm chí có thể hoặc đang đùa giỡn với tình cảm của em, hoặc trong lúc khúc mắc với H. đã tìm đến em như một cách để lấp chỗ trống. Nhưng anh có tự hỏi tại sao em lại dễ dàng sa ngã, lại dễ dàng nhớ mong anh ấy - người yêu đứa bạn thân mình?

Em sa ngã thật rồi anh ạ. Anh ấy đã thắng! Anh ấy đã đánh bại em rồi. Vì sao hả anh? Có phải vì em quá dễ dãi, quá nhạy cảm, quá đa tình hay vì với anh ấy em có được những điều mà ở bên anh không có? Anh có thể cho rằng em đang biện bạch, đang viện cớ, đang tìm lý do cho mình cũng được, nhưng đáng tiếc đó lại là sự thật. Anh ấy không để em phải nhắn tin mà không được nhắn lại, anh ấy không để em đọc những tin nhắn kiểu như "uh", "thanks", "đang ở đâu đấy?", "đang làm gì vậy?", "cơm chưa?"... Anh ấy nghe em tâm sự về việc gia đình và chia sẻ cùng em; còn anh thì bảo rằng "việc người lớn, kệ họ". Và chỉ bằng câu nói đó thôi, coi như anh đã tự khóa cánh cửa lòng em lại rồi.

Anh ấy không từ chối đưa em đi chơi, còn anh thì lâu lắm rồi, đã hơn nửa năm em đâu có được ra ngoài, được đi chơi cùng anh. Anh bận học! Mà dù có không bận học cũng không thể. Nực cười! Anh bận học không có thời gian đi chơi với em mà chỉ có thể cố gắng đi cà phê, uống bia cùng bạn bè anh?

Anh! Đã hơn hai năm rồi, Valentine không! Tết không! Noel không! Em có cần gì đâu, chỉ cần anh bên cạnh em mà cũng khó thế, đơn giản vì mẹ anh bảo ở nhà. Anh, mỗi lần về nhà gần như là biến mất khỏi trái đất này luôn vậy. Hầu như không nhắn tin, không gọi điện, có lên mạng thì cũng chỉ chơi game chứ không thèm online với em mặc dù em đang available. Em không hiểu anh nghĩ gì vậy? Anh nghĩ gì mà đối xử với em như vậy? Anh bảo anh không xứng với tình yêu của em, rằng có lúc anh muốn chia tay để em yêu người khác và có thể nhận được những gì mà một người yêu nên làm cho em. Tại sao anh chỉ nói thôi? Tại sao anh chỉ biết nói những lời đó thôi mà không cố gắng vì em làm điều gì đó? Em cũng là người mà anh. Em đâu phải gỗ đá đâu. Nhiều lúc em thấy mệt mỏi quá vì những mối lo vật chất, tiền bạc mà anh dành cho em. Mượn chỗ này, đập chỗ kia. Bi đát!

Yêu anh, em cũng phải giấu giếm rất nhiều. Không được lên nhà anh, không được gặp gỡ mọi người trong gia đình anh, không được đi chơi cùng anh vì còn phải để anh làm một đứa con ngoan.

Giờ thì chắc là anh toại nguyện rồi, anh vui rồi, vui lắm rồi vì không còn bị ai quấy rối việc học, không phải che giấu gì nữa cả. Cũng không ai giận dỗi mỗi lần anh đi chơi cùng bạn tới khuya mới về trong khi luôn kêu là rất bận, còn rất nhiều bài tập. Giờ thì chắc là anh sung sướng và thanh thản lắm rồi khi em đang nghĩ đến, nhớ đến một người khác chứ không phải anh.

Em cũng muốn, rất muốn làm một người yêu thủy chung, nhưng dù sao em cũng chỉ mới hơn hai mươi và em nhạy cảm, chỉ muốn có được sự chăm sóc của người yêu mình thôi mà.

Em biết em và anh ấy sẽ không đi đến đâu bởi em không muốn mọi việc rối tung lên, em không đủ can đảm đối mặt với cô bạn thân của mình. Vì vậy em đã bảo anh ấy về làm lành với H. và anh ấy cũng đã hứa sẽ cố đưa mọi việc trở lại bình thường. Em đã cố gắng để mỗi lần nghĩ đến anh ấy thì đều nhắn tin cho anh, mong hình ảnh anh, những dòng tin của anh sẽ khiến em nghĩ đến anh nhiều hơn. Em cũng đã cố gắng giục anh ra sớm với em để bên anh, em không còn nghĩ đến anh ấy nữa, để rồi quên đi, để rồi chuyện này mãi lùi vào quá khứ.

Nhưng anh đã để em đơn độc trên trận chiến ấy. Những dòng tin của em chỉ có đi mà không về. Anh hoàn toàn dửng dưng, anh hoàn toàn không cho em một tín hiệu, một sự chở che, tiếp sức nào hết. Em nháy máy vì sợ máy anh hết pin, nhưng không, vẫn liên lạc được bình thường. Em thực sự thất vọng, thực sự không hiểu nổi anh...

Em biết rồi em sẽ quên và phải quên anh ấy bởi chuyện này có hay ho gì đâu. Nó khiến em mang cảm giác của người có tội, với anh, với đứa bạn thân của em. Nhưng em chỉ muốn anh hiểu rằng, vì sự vô tình của mình, anh đã một lần suýt đánh mất em!

đọc xong nhớ trả lời bài viết

Vì vô tình, anh đã đẩy em ra xa

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang 
Trang 1 trong tổng số 1 trang